A matsayina na mafari, har yaushe zan yi motsa jiki?
Sanya burin ci gaba da shirin motsa jiki na tsawon watanni 3.Ƙirƙirar tsarin motsa jiki na dogon lokaci duk game da samar da halaye masu kyau, wanda ke nufin ba da hankali da jikin ku lokaci don daidaitawa don yin sabon abu.
Kowane motsa jiki ya kamata ya ɗauki mintuna 45 zuwa awa 1 kuma koyaushe yakamata ku bar sa'o'i 48 tsakanin motsa jiki don hutawa da murmurewa da kyau.Don haka aikin yau da kullun na Litinin-Laraba-Jumma'a yana aiki da kyau ga yawancin mutane.
Nawa zan ɗaga nauyi?
A matsayin mafari, mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne farawa a ƙananan ƙarshen nau'in nauyin nauyi kuma kuyi aiki har sai kun isa kusan 60/70% na iyakar max ɗinku (mafi yawan nauyin nauyin da za ku iya ɗauka don maimaitawa 1 tare da). kyau form).Wannan zai ba ku cikakken ra'ayi na abin da za ku fara kuma za ku iya ƙara nauyi kadan da kadan kowane mako.
Menene reps da saiti?
Maimaitawa shine sau nawa kuke maimaita takamaiman motsa jiki, yayin da saiti shine zagaye nawa na maimaitawa kuke yi.Don haka idan ka ɗaga sau 10 akan latsa benci, wannan zai zama 'saiti ɗaya na maimaitawa 10'.Idan ka ɗauki ɗan gajeren hutu sannan ka sake yin haka, za ka gama 'saiti biyu na maimaitawa 10'.
Yawan maimaitawa da saitin da kuka je sun dogara da abin da kuke ƙoƙarin cimma.Ƙarin maimaitawa a ƙananan nauyi zai inganta ƙarfin ku, yayin da ƙananan reps a mafi girman nauyi zai gina ƙwayar tsoka.
Idan ya zo ga saiti, mutane yawanci suna nufin tsakanin uku zuwa biyar, ya danganta da adadin adadin da zaku iya kammala ba tare da lalata fom ɗin ku ba.
Tips ga kowane motsa jiki
Yi hankali - mayar da hankali kan fasahar ku
Huta 60-90 seconds tsakanin kowane saiti
Ci gaba da motsi lokacin da kuke hutawa - tafiya a hankali a kusa da filin motsa jiki zai sa tsokoki suyi dumi da bugun zuciyar ku
Da kyau a yi motsa jiki a cikin tsari da aka jera, amma idan kayan aiki suna aiki sai a canza tsari don dacewa.
Lokacin aikawa: Janairu-06-2023