Ana amfani da tsofaffi da yawa don kiyaye tsarin motsa jiki na lafiya kuma suna fatan ci gaba da wannan yayin da suka tsufa.Zaɓin kayan aikin motsa jiki wanda ke da inganci, jin daɗi, da aminci ga tsofaffi na iya zama aiki mai wahala.Abin farin ciki, akwai wasu manyan zaɓuɓɓuka don manyan injunan motsa jiki na abokantaka don ƙona adadin kuzari, samun bugun zuciya, haɓaka sassauci, da haɓaka juriyar jiki gabaɗaya!Ga wasu manyan nau'ikan kayan aikin motsa jiki don tsofaffi:
Elliptical
The elliptical yana ba wa tsofaffi waɗanda za su iya tsayawa na dogon lokaci damar da za su kunna wasu adadin kuzari, inganta daidaito, da juriya.Elliptical matasan ne tsakanin ƙetare ƙetare da tafiya amma ba tare da ƙarin tasiri ba.Hannun hannu da aka haɗa suna ba wa tsofaffi yanayin tsaro don riƙewa yayin da kuma ƙara ƙarin ƙonewar tsoka.Daidaitaccen juriya na iya ƙara yawan bugun zuciya kuma yana haɓaka ƙarin tsoka.Yana da gaske mai girma duk-kewaye babban-friendly na'ura!
Kwanciyar kwanciyar hankali
Ƙarfin asali yana da mahimmanci don tsayawa, daidaitawa, da matsayi.Zama kawai akan ƙwallon kwanciyar hankali babban aiki ne don ƙarfafa ainihin tsokoki na tsofaffi!Ana iya yin wasu motsa jiki da yawa cikin aminci tare da ƙwallon, gami da mikewa don inganta sassauci.Ƙwallon kwanciyar hankali na iya taimakawa wajen haɓaka lafiyar tsofaffi gaba ɗaya ta hanyoyi da yawa.
Yoga Mat
Matin yoga wani kayan aikin motsa jiki ne mai ban mamaki ga tsofaffi don samun su a hannu domin yana ba su damar yin jerin abubuwan da ba su da tasiri ko dai a kan ƙafafunsu, gwiwoyi, ko kwance a ƙasa.Ana amfani da mats ɗin yoga sau da yawa don motsa jiki, irin su pilates da yoga.Waɗannan su ne manyan zaɓuɓɓukan motsa jiki ga tsofaffi saboda suna taimakawa wajen ƙarfafa ainihin su kuma inganta daidaituwarsu, don haka taimaka musu su kasance cikin aminci ba kawai lokacin da suke motsa jiki ba, har ma lokacin da suke yin ayyukan yau da kullun.
Nauyin hannu
Idan babba yana son ƙara ɗan ƙaramin nauyi don ƙalubalantar kansu yayin tafiya, tsere, kan injin elliptical, da sauransu, za su iya yin hakan ta amfani da ma'aunin wuyan hannu.Ana iya haɗa waɗannan ma'aunin nauyi a wuyan hannu ko kuma a riƙe su a hannunsu idan an fi son wannan.Wadannan ma'aunin nauyi suna da haske sosai, kamar 1-3 fam, don haka suna ƙara isasshen nauyi don yin abubuwa mafi ƙalubale, amma ba da yawa ba har ya zama damuwa a wuyan hannu.
Injin Rowing
Lokacin da jiki ya girma, yana haifar da juriya ta hanyar janyewa daga jiki yayin da yake ƙarfafa ainihin.Babban abu game da injunan tuƙi shine cewa an daidaita su gaba ɗaya ga kowane mutum kuma suna sanya ƙarancin damuwa akan mahaɗin maɓalli.Manya na iya shimfidawa lafiya, aiki tsokoki, haɓaka juriya, da samun babban motsa jiki na motsa jiki ta hanyar zabar matsi mai dacewa, saita adadin, da maimaitawa don iyawar mutum.
Lokacin aikawa: Janairu-06-2023